Bộ lọc tin địa ốc





Chọn mức giá:

Tìm kiếm cực nhanh
211 tin mới hôm nay!
Địa ốc 60s
Liên kết truy cập nhanh
Ninh-kieu | Cai-Rang | Phu-Quoc | Viet-Nam | dat-nen-can-tho | bat-dong-san-phu-quoc | nha-dat-gia-re | bat-gia-dat-can-tho | bang-gia-dat-phu-quoc Duong-dong | Duong-To | Cua-Can | Ganh-Hao | Cua-Duong Bai-Thom | Hon-Thom | Ham-Ninh | Tho-Chau | Tran-Hung-Dao-Phu-Quoc | Hung-Vuong-Phu-Quoc





Thông kê
Truy cập hôm nay:
Mới đăng hôm nay: 211
Tin bất động sản: 204089
Tổng số bản tin: 1079
Tổng số user: 40211
Thời gian tải trang: 1 giây
Địa ốc 60s / Tư vấn pháp luật
Nhà đứng tên chị, em có được hưởng thừa kế không  -  

naltrexone oral reviews

naltrexone shot reviews go
Gia đình tôi có 4 anh chị em. Tôi là con gái út trong nhà. Ba anh chị lớn của tôi đều đã lập gia đình còn tôi thì chưa và hiện vẫn sống cùng bố mẹ. Trong đó, 2 anh trai của tôi đã lấy vợ và ra ở riêng. Cả hai anh đều được bố mẹ tôi xây dựng nhà cửa cho đàng hoàng.

Gia đình tôi có 4 anh chị em. Tôi là con gái út trong nhà. Ba anh chị lớn của tôi đều đã lập gia đình còn tôi thì chưa và hiện vẫn sống cùng bố mẹ. Trong đó, 2 anh trai của tôi đã lấy vợ và ra ở riêng. Cả hai anh đều được bố mẹ tôi xây dựng nhà cửa cho đàng hoàng.

Về phần chị gái tôi, sau khi lấy chồng thì được đứng tên ngôi nhà mà gia đình tôi đang ở. Trong khi đó, tôi chưa lập gia đình. Vậy xin hỏi luật sư: trong trường hợp này tôi có được quyền thừa kế một phần ngôi nhà mà chúng tôi đang ở không?

ducnguyen.expo@...

Trả lời:

Theo như thông tin bạn trình bày, thì chị bạn đang đứng tên ngôi nhà mà gia đình bố mẹ và bạn đang ở. Theo quy định tại Điều 21Luật Nhà ở thì chủ sở hữu nhà ở có quyền: Chiếm hữu đối với nhà ở. Sử dụng nhà ở. Bán, cho thuê, cho thuê mua, tặng cho, đổi, để thừa kế, cho mượn, cho ở nhờ, uỷ quyền quản lý, thế chấp nhà ở thuộc sở hữu của mình theo quy định của pháp luật. Ngoài các quyền vừa nêu thì chủ sở hữu nhà ở còn có các quyền sau: Khiếu nại, tố cáo những hành vi vi phạm quyền sở hữu nhà ở hợp pháp của mình.

Như vậy, chị gái bạn có giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở hợp pháp thì chị bạn có toàn quyền sử dụng, định đoạt như: Để thừa kế, tặng cho, cho thuê, bán căn nhà nêu trên.

Bạn không được thừa kế một phần ngôi nhà do chị gái bạn đứng tên. Vì khi được cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà mang tên chị bạn tức là chị bạn đã được nhà nước công nhận quyền sở hữu hợp pháp, thì bố mẹ bạn không có quyền định đoạt tài sản, và nếu sau này bố mẹ bạn mất thì ngôi nhà trên cũng không được xác định là di sản do đó bạn không có quyền thừa kế đối với ngôi nhà mà chị gái bạn đã được đứng tên.

Tuy nhiên, do nguồn gốc căn nhà là của bố mẹ bạn, thì bố mẹ bạn phải có căn cứ chứng minh chị bạn là người được ủy quyền đứng tên trên mảnh đất đó. Khi đó, bố mẹ bạn tiến hành lại các thủ tục để đứng tên giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Quyền thừa kế chỉ phát sinh khi bố mẹ bạn để lại di chúc theo đúng quy định pháp luật cho bạn và các anh, chị em trong gia đình.

Luật sư Phạm Thị Bích Hảo (Công ty luật TNHH Đức An)

Khi nào nên thuê nhà? (425) lúc 29/07/2017
Về trang chủ            |           Quy định sử dụng            |           Bảng giá quảng cáo            |           Liên hệ            |           Thanh toán
Sàn giao dịch thông tin bất động sản: thông tin nhà phố, đất nền, chung cư - căn hộ, biệt thự, kho xưởng - trang trại, văn phòng - mặt bằng KD, khách sạn - nhà trọ, bất động sản khác, sàn giao dịch khác – tại khắp các tỉnh thành Việt Nam, đặc biệt TP Cần Thơ, TPHCM (Sài Gòn), Hậu Giang, Vĩnh Long, Sóc Trăng, An Giang, Kiên Giang, Bạc Liêu, Cà Mau, Đồng Tháp, Tiền Giang, Bến Tre, Trà Vinh, Long An. 
Địa Ốc 60s Phú Quốc là sàn giao dịch bất động sản chuyên các dịch vụ mua bán cho thuê nhà, đất nền giá rẻ tại thị trấn Thị trấn Dương Đông - TT An Thới - Dương Tơ - Cửa Cạn - Gành Dầu - Cửa Dương - Bãi Thơm - Hòn Thơm - Hàm Ninh - Thổ Châu và đặc biệt ở các con đường Trần Hưng Đạo, Hùng Vương, Nguyễn Trung Trực, Võ Thị Sáu, 30 tháng 4, Bãi Dài, Nguyễn Thái Bình, Trung Đoàn, Búng Gội, trục đường Dương Đông An Thới, trục đường Dương Đông Cửa Cạn. Mời quý khách đăng tin địa ốc Phú  Quốc để nhận được giao dịch mua bán nhà đất nhanh nhất! 

Công Ty TNHH Quảng Cáo Địa Ốc 60s | Copyright © 2013 DIAOC60S.VN - All rights Reserved
Liên hệ: Hoài Tùng - Di động: 0969 60 60 60 - Email: Diaoc60s@gmail.com | Địa chỉ: 18A3 KDC Hưng Phú 1, P.Hưng Phú, Q.Cái Răng, TPCT
® Ghi rõ nguồn "www.DiaOc60s.vn" khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.
Đặt làm trang chủ của bạn?
201 trực tuyến
Nhập mã tin để tìm nhanh: